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SECRETARIETI
1. Rebeca Msongole

2. Consesa Silayo

AGENDA
1. Kufungua kikao

Mwenyekiti
Katibu
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe

Mjumbe

2. kuidhinisha njia ya force account kutumika kwenye miradi ya ujenzi wa

madarasa ya shule shikizi, ujenzi wa madarasa ya shule za sekondari, ujenzi wa

wodi ya wagonjwa mahututi

ICU hospitali ya wilaya inyala na ujenzi wa nyumba

ya watumishi kituo cha afya lkukwa.

3. Kufunga kikao

Agenda Na.l: Kufungua Kikao

Mwenyekiti alifungua kikao saa 4:10 asubuhi

kikao.

kwa kuwakaribisha wajumbe kwenye



Agenda Na. 2: kuidhinisha njia ya force account kutumika kwenye miradi ya
ujenzi wa madarasa ya shule shikizi ,ujenzi wa madarasa ya shule za sekondari ,
ujenzi wa wodi ya wagonjwa mahututi ICU hospitali ya wilaya inyala, na ujenzi wa

nyumba ya watumishi kituo cha afya ikikwa.

Halmashauri imepokea fedha kutoka serikali kuu kwa ajili ya miradi ya elimu na afya
kama ifuatavyo:
i. Tsh 1,740,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa madarasa ya shule za sekondari
ii.  Tsh 1,060,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa madarasa ya shule shikizi
iii. Tsh 250,000,000/= kwa ajilil ya ujenzi wa wodi ya wagonjwa mahututi ICU
hospitali ya wilaya inyala
iv.  Tsh 90,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya watumishi kituo cha afya
Ikukwa
- Sekretarieti inaiomba bodi ya dhabuni iridhie miradi hii inayoendeshwa kwa njia ya
force account.
MAAMUZI YA BODI
-Bodi ilipokea maombi ya sekretarieti na kuridhia miradi iendeshwe kwa njia ya force

account.

Agenda Na ,7: Kufunga kikao

kikao kilifungwa saa 5:20 asubuhi.

Victor A. Kilonzo Fiﬁé{fﬂbwiln

Katibu Mwenyekiti
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MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO
KILICHOFANYIKA TAREHE 29.01.2022 KATIKA UKUMBI WA KIJIJI CHA INYALA
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- M/Kiti wa Halmashauri
- Makamu Mwenyekiti

- Diwani

- Diwani

- Diwani

- Diwani

- Diwani

- Mbunge

- Diwani

- Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W)

-K/Afisa Utumishi na Utawala (W)

-Kaimu Afisa Nyuki (W)

-Afisa Maendeleo ya Jamii (W)

-Mweka Hazina (W)
-Kaimu Afisa Mipango (W)

Mthibiti Mkuu Ubora wa Shule (W)
_Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W)

-Afisa Elimu Msingi (W)

-Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (W)

-Afisa TEHAMA (W)
-Mkaguzi wa ndani (W)
-K/Mwanasheria (W)
-Mganga Mkuu (W)

-KIAMazingira na U/Taka Ngumu (W)

-Afisa Biashara (W)
-Kaimu Afisa Uchaguzi (W)

-Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)

-Kaimu Afisa Kilimo(W)
-Afisa Tarafa Isangati
-Karani wa Vikao
-Karani wa Vikao
-Karani wa Vikao
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. Kufungua kikao,

Kuthibitisha agenda. :
Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango
wa tarehe 29.01 .2022.

Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango wa
tarehe 28.01 .2022.

. Taarifa ya utekelezaji ya kamati ya Fedha Uongozi na Mipango kwa kipindi cha robo ya

pili Mwezi Oktoba hadi Disemba 2021 oo
a) Taarifa ya utekelezaji wa kazi Idara ya Utumishi na Utawala kwa kipindi cha
mwezi Oktoba2021,Disemba 2021
b) Taarifa ya kitengo cha Uchaguzi 5 ;
c) Taarifa ya kitengo cha Sheria inayohusu usimamizi wa kesi mbalimbali
d) Taarifa ya kitengo cha Tehama
e) Taarifa ya kitengo cha Ugavi
f) Taarifa ya Fedha na Biashara ya Mapato na Matumizi
g) Taarifa ya Miradi ya Maendeleo

. Taarifa ya Tathimini ya maombi ya mikopo ya wanawake na vijana na walemavu kwa

robo ya tatu 2021/2022. )
Taarifa ya Mradi wa urasimishaji wa makazi eneo la Mbalizi na Mwashiwawala kata ya

Iwindi.

. Taarifa ya Mkaguzi wa ndani kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba 2021 hadi Disemba

2021.

Taarifa ya ujenzi wa Nyumba ya Mkurugenzi na maombi ya fedha milioni 140 kwaajili
ya ujenzi wa nyumba mbili za wakuu wa Idara.

Taarifa ya ukaguzi wa Miradi ya Maendeleo

Mpango wa usimamizi uendeshaji wa shule ya sekondari ya wasichana Galijembe
Taarifa ya kukamilika kwa ujenzi wa vyumba 140 vya madarasa kwa fedha za uviko
mengineyo

Kukubaliana kuhusu maazimio ya kikao.

Kufunga kikao.

KUMB.NA.MDC/FUM.40/2021/2022: KUFUNGUA KIKAO

Katibu

alimkaribisha Mwenyekiti ambaye aliwakaribisha wajumbe kwenye kikao, kisha

alifungua kikao saa 11:08 asubuhi.

KUMB.NA.MDC/FUM.41/2021/2022: KUTHIBITISHA AGENDA
Wajumbe walithibitisha jumia ya agenda kumi na tano (15) il ziweze kujadiliwa.

KUMB.NA.MDC/FUM.42/2021/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO WA TAREHE 10.12 .2021.
Wajumbe walisoma muhtasari ukurasa hadi ukurasa hakukuwa na marekebisho. Kisha
muhtasari ulithibitishwa na kusainiwa kuwa kumbukumbu sahihi za kikao.

LAt Wi Cansearess
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K:m:#‘;-:lDCIFUM.441202112022:YAT0KANAY0 NA MUHTASARI WA KIKAO CHA
Wajumb '.:EDHA. UONGOZI NA MIPANGO WA TAREHE 10.12.2022.

jumbe walipokea yatokanayo na utekelezaii wake na kujadili kama ifuatavyo:-

Beatica azimio MDCIFUM.05/2021/2022 lililohusu Menejimenti iwasilishe mpango Wwa
:tekeblah wa mapendekezo yaliyotolewa na timu za mapato zilizoundwa na kamali ya Fedha
wenye tarafa tatu. Wajumbe walipokea azimio na utekelezaji wake.

Katika azimio MDC/FUM.06/2021/2022 liliohusu Menejimenti iwasilishe mikataba iliyoingiwa
na Halmashauri kwa ajili ya ujenzi wa jengo la Halmashauri. Wajumbe walishauri baadhi ya
marekebisho yafanyike kwenye mkataba kwa mfano mkataba umeandikwa wa mchanga ita
ndani yake kuna kokoto hakuna viwango vya makubaliano ya malipo, umbali kutoka eneo la
manunuzi mawe na mchanga havijaoneshwa vinahitajika kwa kiasi gani, mkataba
haujaonesha unatoka kwa nani unaenda kwa nani, pia mkataba haujaonesha ni nani
atakayekuwa msambazaji wa vifaa kisha kaimu mwanasheria alisema wameyachukua

mapungufu yote kwa ajili ya utekelezaji.

KUMB.NA MDC/FUM.45/2021/2022: TAARIFA YA UTUMISHI NA UTAWALA MWEZI
DISEMBA, 2021.
Taarifa iliwasilishwa na Kaimu Afisa Utumishi na Utawala. Baada ya kuwasilishwa taarifa

ilipitishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM.46/2021/2022: TAARIFA YA KITENGO CHA UCHAGUZI.

Taarifa lliwasilishwa na kaimu Afisa Utumishi. Baada ya kuwasilisha mjumbe alitaka kujua
kuhusu nafasi iliyoachwa wazi na Diwani aliyefariki. Katibu alisema taarifa imeshapelekwa
Tume ya Uchaguzi na TAMISEMI wao ndio wanactoa utaratibu wa kujaza nafasi wazi kisha
taratibu zingine zinaendelea baadaya kuwasllishwa taarifa ilipitishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM.47/2021/2022; TAARIFA YA KITENGO CHA SHERIA.
Taarifa iliwasilishwa na kaimu Mwanasheria alisema katika robo ya pili kesi zote bado
zinaendelea hakuna kesi iliyofanyiwa maamuzi. Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipitishwa.

KUMB.NA.MDCJFUM.MOZ1!2022;TAARIFA YA KITENGO CHA TEHAMA

Taarifa iliwasilishwa na Afisa TEHAMA na baada ya kuwasilisha. wajumbe walishauri kama
kuna watumishi wapo wenye Taaluma ya TEHAMA lakini wapo katika Idara nyingine
wafanyiwe mabadiliko kazi/cheo il kuondoa upungufu huo. Kisha taarifa flipitishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM.49/2021/2022; TAARIFA YA KITENGO CHA UGAVI
Taarifa iliwasilishwa na Kaimu Afisa Ugavi. Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipitishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM.50/2021/2022: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZL.

Taarifa iliwasilishwa na Kaimu Mweka Hazina kama ifuatavyo; sehemu ya kwanza ilikuwa ni
mapato ya Halmashauri. Ambapo kwa mwaka wa fedha 2021/2022 ilikadiria kukusanya na
kupokea jumla ya Sh 60,734,020,306. Kati ya fedha hizo Sh 3,995,137,300 ni kutoka vyanzo
vya ndani (Own Source) na sh 56,738,637,006 ni ruzuku kutoka Serikali Kuu na wahisani.

Katika kipindi cha Julai hadi Disemba 2021 Halmashauri imeweza kukusan
; ya na kupokea Sh
29,893,335,901 sawa na 49% ya makadirio ambapo mapato toka vyanzo vya ndgni ni Sh

2,340,976,213 sawa na 59% ya makadirio. Mapato fungwa ni sh 290,564,369
Serikall Kuu na Wahisani ni Sh 27,552,359,687 sawa na 49 % ya Makadirio. na ruzuku toka
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Sehemu ya pili nj i il
kutumia Ya pili ni matumizi, ambapo kwa mwaka wa fedha 2021/2022, Halmashauri ilipanga

umla ya Sh. 60,734,020 i i j
i - ©U,734,020,306 ik i iili i huli za uendeshaji,
Mishahara ya watumishi na miradi ya mxxé'éma e

5;":‘:’:’;2?! cha Julai hadi Disemba Halmashauri imetumia Sh 28,597,029,082 sawa na 47%
86\ ek ambapo matumizi ya mapato ya ndani ni Sh 2,254,710,770.03 sawa na asilimia
®: k);d makadirio. Matumizi mengineyo ni Sh 549,633,033.44 sawa na asilimia 26 ya

akadirio, matumizi kwa ajili ya mishahara ni Sh 18,208,453,103.00 sawa na 26% ya
makadifio na matumizi ya miradi ya maendeleo ni Sh 7,392,330,897. sawa na 43% ya
makadirio. Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipitishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM.51/2021/2022: TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO. )
Taarifa iliwasilishwa na Kaimu Afisa Mipango na baada ya kuwasilisha mjumbe alishauri
asilimia ya utekelezaji wa miradi iwe inaonyeshwa kwenye jedwali pia wajumbe walishaurt
taarifa ziboreshwe fli ziwe sahihi kwa sababu taarifa za mipango zinatumika katika idara
mbalimbali za Halmashauri. Kisha taarifa ilipokelewa.

KUMB.NA.MDC/FUM.52/2021/2022: TAARIFA YA TATHIMINI YA MAOMBI YA MIKOPO
YA WANAWAKE NA VIJANA NA WALEMAVU ROBO YA PILI 2021, ) .
Taarifa ilwasilishwa na Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamil. Baada ya kuwasilisha taarifa
llipttishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM/53/2021/2022; TAARIFA YA URASIMISHAJI WA MAKAZI ENEO LA
MBALIZI NA MWASHIWAWALA KATA YA IWINDI.

Taarifa iliwasilishwa na kaimu Afisa Nyuki baada ya kuwasilisha wajumbe walishauri kwenye
sehemu ya wajibu ioneshe chuo kinawajibu wa kuilipa Halmashauri. Pia kwenye mkataba
ratiba ioneshe kuwa mkataba huo utachukua muda gani, mkataba uoneshe wajibu wa
mkandarasi pia mjumbe alitaka kujua utaratibu wa malipo ukoje. Katibu alisema kwa kadiri
viwanja vitakavyoendelea kurasimishwa hatutasubiri mwishoni ndipo Halmashauri ipate
Fedha yake. Pia wajumbe walishauri miradi kama hii inapokuwa inatambulishwa viongozi wa
kisiasa na wananchi wapewe taarifa ili nao waweze kushiriki sio mradi unafika mwisho na wao
ndio wanajulishwa. Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipitishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM/I54/2021/2022; TAARIFA YA UKAGUZI WA NDANI

Taarifa iliwasilishwa na Mkaguzi wa Ndani kuwa yale yaliyojadiliwa kwenye mkataba wa
Halmashauri yafanyiwe kazi na stakabadhi ambazo bado hazijawasilishwa ofisi ya Mkaguzi
ziwasilishwe ili aweze kuzihakiki baada ya kuwasilisha mjumbe alishauri menejimenti iwe
inafuata taratibu za manunuzi ili kupunguza hoja. Baada ya kuwasilisha taarifa ilipitisha

KUMB.NA.MDC/FUM/55/2021/2022; TAARIFA YA UJENZI WA NYUMBA YA
MKURUGENZI NA MAOMBI YA FEDHA KIASI CHA SHILINGI MILIONI 140 KWAAJILI YA
UJENZI WA NYUMBA MBILI ZA WAKUU WA IDARA

Taarifa iliwasilishwa na kaimu Afisa Utumishi kwamba Halmashauri ilipokea fedha kiasi cha
shilingi 150 kwa ajili ujenzi wa nyumba ya Mkurugenzi. Hivyo menejimenti inaomba kiasi cha
shilingi 140 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba nyingine tatu za wakuu wa Idara. Baada ya
kuwasilisha. Wajumbe walilidhia maombi haya kisha mjumbe alishauri-menejimenti iharakishe
mchakato wa ujenzi wa majengo hayo ili tuendelee kupokea Fedha zingine kuendelea na
ujenzi wa nyumba nyingine za watumishi. Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipitishwa.

Soaned wih Cansoer s



KUMB.NA.MDC/FU

Taarifa iiwasiishug oy - 2\2022TAARIFA YA UKAGUZI WA MIRADI. -
maabara ya shule ya Sek el Aﬁsa M'P?"QO baada ya kuwasilisha, wajumbe walishauri
fedha wakati wa ziara i Kondari Iwiji ikamilishwe kama walivyoelekeza wajumbe wa kamati ya
Ntinga madara ziara ili wanafunzi waanze kutumia maabara hiyo. Aidha kituo shikizi cha
adiido akst sa yafanyl.we marekebisho na taarifa itolewe kikao kijacho. Mkaguzi wa ndani
Msinai | anye ukaguzi wa maabara shule ya Sekondari Iwiji, Mwakipesile, na shule ya

: g; fambo pamoja na vituo shikizi vya ltete na lwanza.

{ jumbe alishauri kwenye mradi wa Parachichi zichukukuliwe fedha za dharuia ili eneo
izungushiwe uzio kuepuka miche ambayo imeshapandwa kuharibiwa na wanyama. Baada ya
kuwasilisha taarifa ilipitishwa.

KUMB.NA.MDC/FUM/57/2021/2022;MPANGO WA USIMAMIZI NA UENDESHAJI WA
SHU.LE.YA SEKONDARI! YA WASICHANA GALIJEMBE

Taarifa ilwasilishwa na Mwenyekiti wa Halmashauri. Baada ya kuwasilisha wajumbe waliijadil
kwa kina kisha waliipitisha.

KUMB.NA.MDC/FUM/58/2021/2022; TAARIFA YA KUKAMILIKA KWA UJENZI WA
VYUMBA 149_VYA MADARASA KWA FEDHA ZA UVIKO 19
Taarifa iliwasilishwa na kaimu Mhandisi wa Ujenzi. Baada ya kuwasilisha taarifa ilipitishwa.

KUMB.NA.MDCIFUM.59/2021/2022: MENGINEYO
Hapakuwa na mengineyo

KUMB.NA.MDC/FUM.60/2021/2022: KUKUBALIANA KUHUSU MAAZIMIO YA KIKAO
Wajumbe walikubaliana kuwa yafuatayo yawe maazimio ya kikao:-
1. Menejimenti ihakikishe inapeleka POS kwenye vijiji vyote ambayo vina makusanyo ya
mkaa.
2. Menejimenti iwasilishe taarifa ya upimaji wa viwanja vya maeneo ya taasisi
mbalimbali.
3. Menejimenti iweke kwenye Bajeti 2022/2023 miradi itakayoiingizia Halmashauri
mapato na Mradi utakeowekezwa kwenye kiwanja cha Halmashauri kilichopo Block T.
4. Mkaguzi wa ndani aende akafanye ukaguzi wa maabara shule ya Sekondari Iwiji,
Mwakipesile, na shule ya Msingi lrambo, vituo shikizi vya ltete na lwanza.
5. Menejimenti ipitie miradi yote yenye mapungufu ya ukamilishaji ili jjulikane na Fedha
zitengwe ili kukamilisha miradi hiyo.
6. Menejimenti iwasilishe mchakato wa kuanzishwa shule ya wavulana na wasichana
Katika Halmashauri kwa kutumia miundo mbinu ya Hosteli zilizopo kwenye shule za
Iwiji, Izyira,lmezu.Isuto.llungu,lwindi na lgoma.

KUMB.NA.MDC/FUM.51/2021/2022: KUFUNGA KIKAO
Kabla ya kufunga kikao Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa michago yao katika
kuhakikisha Halmashauri inasonga mbele. Baada ya hapo Mwenyekiti alifunga kikao mnamo

saa 9:00 alasirni.
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